Exit Board
กรุณา Login เพื่อใช้งานส่วนต่างๆได้อย่างเต็มที่ด้วยครับ
ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกกดสมัครสมาชิกได้เลย !!

อ่านก่อนตรงนี้!!~<
สำหรับ Forum Movie กับ Movie X [18+]
เปิดให้สมาชิกธรรมดาดูได้แล้วครับ
[ประกาศ : ตอนนี้เปิดให้สมาชิกธรรมดาดู Movie และ Moviex ฟรีแล้ว]
Exit Board
กรุณา Login เพื่อใช้งานส่วนต่างๆได้อย่างเต็มที่ด้วยครับ
ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกกดสมัครสมาชิกได้เลย !!

อ่านก่อนตรงนี้!!~<
สำหรับ Forum Movie กับ Movie X [18+]
เปิดให้สมาชิกธรรมดาดูได้แล้วครับ
[ประกาศ : ตอนนี้เปิดให้สมาชิกธรรมดาดู Movie และ Moviex ฟรีแล้ว]
Exit Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Club Audition(TH)

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Hack N cafe

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
butter06
รองหัวหน้าคลับ
รองหัวหน้าคลับ
butter06

จำนวนโพส : 5
: 29

Hack N cafe Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Hack N cafe   Hack N cafe Icon_minitimeSun May 30, 2010 9:16 pm

ปัญหาคือ ร้านผมใช้ Ncafe พิมพ์เป็น บัตรชั่วโมง ครับ แล้วโดนลูกค้า เกรียน Hack บัตร ครับ

วิธีการคือ (จากที่ถามคน Hack นะครับ) มันบอกว่า

วิธีที่ 1. ทำการ เปิด FireWall (โดยปกติ คนทำ Server เค้าให้ผมปิด นะครับ) และ lock บัตรออก
อาการที่ 1. คือ บัตรจะถูก lock ออก แต่จอไม่ lock ทำให้เล่นได้ต่อ โดย ชั่วโมงบัตร ไม่ลด
วิธีแก้ที่ 1. หาทาง Block ไม่ให้เข้าถึง FireWall (แต่มันก็ยัง ปลด ได้อีก มันบอกว่ามีคนทำ programe ให้มันใน flash drive)

วิธีที่ 2. เมื่อเวลาใกล้หมด ให้ทำการเข้าเกมส์ แบบเต็มจอ เช่น W3, PB (ไม่รู้ทำไมต้องเกมส์นี้ - ยังไม่ได้ลอง นะ) และพอเวลาหมด หน้าจอจะไม่ lock แต่เกมส์จะเล่นไม่ได้ เพราะ mouse โดน lock แต่มันบอกว่า ให้ทำการ switch หน้าจอ (Alt + Tab) และเปิดเกมส์ อื่นเล่นต่อได้เลย
วิธีแก้ 2. คิดไม่ออกอะ พึงได้ยินมาเมื่อวาน

ปัญหาคือ มันเป็นงั้น จิง ป่ะ แต่เรื่อง FireWall เนี่ยลองแล้ว เป็นจิงๆ และ มันเป็น เพราะ NCafe หรือ เป็นเพราะอะไร อะคับ เด็กคุมร้านก็ฝากความหวัง ไม่ไหว ... เวลาเราไม่อยู่ไม่รู้จะขนาดไหน เครียดมากครับ ...

รบกวนพี่ๆ ช่วยที่นะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://Mr-Ter-Za.hi5.com
sakang

จำนวนโพส : 1

Hack N cafe Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hack N cafe   Hack N cafe Icon_minitimeFri Jul 09, 2010 7:53 pm

หา winguard pro มาติดตั้งครับ อันนี้ช่วยได้ทุกปัญหา

โปรแกรมจะล็อกทุกอย่างที่คุณตั้งค่า โดยต้องใส่รหัสก่อนเข้าไปจัดการ แม้แต่การซ่อนแถบ start ก็ทำได้ครับ

ขอให้สยบเหล่าเกรียนทั้งหลายให้สำเร็จนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down

Hack N cafe
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1